Xây tủ sách dành tặng học sinh điểm trường khó khăn
Ngày 3/1, sinh viên ĐH Đông Á cũng dành phần kinh phí hơn 5 triệu đồng từ các hoạt động gây quỹ trước đó để xây tủ sách tặng học sinh điểm trường Tiểu học Hòa Phú, (huyện Hòa Vang, Đà Nẵng).
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200103_xay_tu_sach_5.JPG)
Tủ sách do chính tay các bạn sinh viên Điện – Ô tô thực hiện khang trang
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200103_xay_tu_sach_1.JPG)
với 100 đầu sách kỹ năng và truyện tranh các loại, 50 tập tô màu, bút sáp vẽ được CLB Sách và Hành động ĐH Đông Á lựa chọn, lấp đầy không gian đọc sinh động dành tặng các học trò nhỏ.
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200103_xay_tu_sach_3.JPG)
Đây cũng là chương trình đầu tiên nằm trong dự án “Sách cho học trẻ nhỏ - Ở những làng quê xa” mà sinh viên Đại học Đông Á bắt đầu triển khai từ 2020 cùng sự đồng hành của các doanh nghiệp.
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200103_xay_tu_sach_4.JPG)