Doanh nghiệp đồng hành hỗ trợ vé xe Tết tặng sinh viên ĐH Đông Á
Tại chương trình “Xuân sẻ chia” 2020 diễn ra vào sáng 8/1, nhân 70 năm Ngày truyền thống HSSV Việt Nam (9/1) tại trường, chương trình vé xe Tết với nhiều nội dung gây quỹ sáng tạo đã nhận được sự đồng hành từ DNTN Anh Duy Anh với 50 vé xe.
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200108_DN_ve_xe_1.JPG)
Bà Trần Thị Ánh - Giám đốc DNTN Anh Duy Anh đã ngay lập tức đồng ý tham gia và đồng hành hỗ trợ 50 vé xe Tết, tổng trị giá 10 triệu đồng, dành tặng sinh viên ĐH Đông Á khi biết thông tin chương trình ý nghĩa này của sinh viên Nhà trường.
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200108_DN_ve_xe_2.JPG)
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200108_DN_ve_xe_3.JPG)
Trong phiên đấu giá các vật phẩm gây quỹ, bức tranh Lao xao chiều của họa sĩ Võ Như Diệu đến từ khoa Sư phạm ĐH Đông Á cũng đã vượt qua các mức giá 5 triệu, 20 triệu và chốt ở mức giá cao nhất trong các vật phẩm đấu giá - 25 triệu do bà Trần Thị Ánh đưa ra.
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200108_DN_ve_xe_5.JPG)
Đây là sự đồng hành đong đầy yêu thương và sự sẻ chia từ quý doanh nghiệp hợp tác mà Thầy và Trò ĐH Đông Á luôn nhận được trong những năm qua.
![](/Portals/0/Images/HoatDongSV2020/20200108_DN_ve_xe_4.JPG)
Đồng thời, bà cùng DN của mình cũng sẽ tiếp sức cho chương trình "Sách cho học trò nhỏ ở những làng quê xa" từ 2020 này của sinh viên ĐH Đông Á bằng việc đóng góp 2 tủ sách và 50 cuốn sách từ kệ sách gia đình.